Jump to content

Hình ảnh

Xin Ebook "chuẩn" để học guitar

• Please log in to reply
14 replies to this topic

#1 newmoon1907

newmoon1907

keep walking!

• Thành viên
  • 53 bài viết
  • Nơi sống:paradise! ^_^
  • Sở thích:Bóng đá,truyện manga,xem phim hoạt hình, C++

Gửi lúc 24 Oct 2011 - 01:53 PM

Xin chào các sư huynh, Em mới tập tành guitar, em lên mạng search ebook dạy guitar nhưng mỗi người nói một kiểu chả bít thế nào. em cũng chẳng bít tập theo ai nứa. Hy vọng các pro có thể giúp. Thank you very much!
  • 0
keep walking!

#2 hot_kute_G

hot_kute_G

Searching a Girlfriend ... :((

• Thành viên
  • 329 bài viết

Gửi lúc 24 Oct 2011 - 04:49 PM

Với đệm hát, bạn tìm quyển "Lý Thuyết Và Thực Hành Đàn Guitar" của tác giả Ngô Ngọc Thắng ấy. Trước đây nhờ có quyển này mà mình có thể tự đệm được hầu hết các bài ở mức độ cơ bản (Mình chưa hề học 1 khóa guitar nào cả) :D. Sách viết đơn giản, dễ hiểu. Sau mỗi bài học là có thể đệm được 1 số bài (được tác giả ví dụ). Ngay bài học đầu đã có thể đệm đc 1 số bài như "Happy Birthday" "Kìa con bướm vàng" ... :D. Đây là sách guitar hay nhất mà mình từng đọc.
Chúc bạn vui khi học guitar. :x
  • 2
Đi tìm Tình yêu ... [mà chưa thấy] ...

#3 legend3012

legend3012

Thành viên sơ cấp

• Thành viên
  • 92 bài viết
  • Nơi sống:Ha Noi

Gửi lúc 24 Oct 2011 - 11:10 PM

Vào trang hocdan.com ý bạn, có video hướng dẫn học sướng lắm ;))
  • 0

#4 chipdaigia

chipdaigia

Sư cụ Thích Thịt Chó trụ trì chùa Thích Mắm Tôm

• Thành viên
  • 418 bài viết

Gửi lúc 24 Oct 2011 - 11:14 PM

mình cũng vote cho hocdan.com
còn tìm sách chuẩn thì làm j có ai chuẩn hả bạn. bạn học môn j cũng thế mỗi ng` đều có phương pháp giảng dạy riêng chỉ là bạn hợp vs phương pháp nào thôi :)
  • 0

#5 newmoon1907

newmoon1907

keep walking!

• Thành viên
  • 53 bài viết

Gửi lúc 25 Oct 2011 - 12:18 AM

Ah mình cũng muốn học thêm ít nhạc lý nữa cho nó vững chắc ý mà. kết hợp thực hành luôn.

Với đệm hát, bạn tìm quyển "Lý Thuyết Và Thực Hành Đàn Guitar" của tác giả Ngô Ngọc Thắng ấy. Trước đây nhờ có quyển này mà mình có thể tự đệm được hầu hết các bài ở mức độ cơ bản (Mình chưa hề học 1 khóa guitar nào cả) :D. Sách viết đơn giản, dễ hiểu. Sau mỗi bài học là có thể đệm được 1 số bài (được tác giả ví dụ). Ngay bài học đầu đã có thể đệm đc 1 số bài như "Happy Birthday" "Kìa con bướm vàng" ... :D. Đây là sách guitar hay nhất mà mình từng đọc.
Chúc bạn vui khi học guitar. :x

Anh còn giữ cuốn đó không. cho em mượn photo nhé...Nghe anh giới thiệu thì có vẻ khá phù hợp vs em.hì
  • 0
keep walking!

#6 dumblebee56

dumblebee56

_.:N3K:._

• Thành viên
  • 130 bài viết
  • Nơi sống:Hà Nội (cả 1 và 2)

Gửi lúc 25 Oct 2011 - 12:46 AM

Cho em mượn với, trước em cũng học nhưng tự học thấy khó quá, hi vọng quyển này giết đc sự thiếu kiên nhẫn của mình
  • 0

#7 hot_kute_G

hot_kute_G

Searching a Girlfriend ... :((

• Thành viên
  • 329 bài viết

Gửi lúc 25 Oct 2011 - 03:32 AM

Anh còn giữ cuốn đó không. cho em mượn photo nhé...Nghe anh giới thiệu thì có vẻ khá phù hợp vs em.hì

Cho em mượn với, trước em cũng học nhưng tự học thấy khó quá, hi vọng quyển này giết đc sự thiếu kiên nhẫn của mình

Tiếc là anh không còn giữ quyển này nữa. Mà quyển này hình như ngừng xuất bản rồi. Thấy nhiều người vất vả đi lùng lắm. :(. Em chịu khó qua mấy hàng sách xem. :D
Tự học guitar muốn tiến bộ nhanh nên có người hướng dẫn qua chút. Bởi chỉ đọc, hay xem video sẽ mơ hồ lắm. Đọc có ưu điểm là nếu hiểu thì hiểu sâu hơn, nhớ lâu hơn. (Chỗ nào khó hiểu, thì tự tìm kiếm hoặc hỏi người đã biết ---> cũng nhớ lâu hơn) nhưng nó lại trừu tượng hơn nhiều, dễ dẫn đến bế tắc, chán nản. Xem video dạy thì trực quan hơn, tuy nhiên sẽ khó mà nhớ lâu, hiểu sâu được; một điều nữa là dễ bị cuốn theo người dạy (học bị động, có nào đánh thế). Cho nên, nên kết hợp cả 2 cách. :D
Anh thì cũng gà thôi. Nói chung hội hè hội trại cũng "ti toe" được tý. :D. Nếu ai thích, chiều thứ 7 nào đó có thể đến nhà anh cùng chia sẻ kinh nghiệm. ;) (Nhà a ở cổng sau sư phạm).
  • 0
Đi tìm Tình yêu ... [mà chưa thấy] ...

#8 newmoon1907

newmoon1907

keep walking!

• Thành viên
  • 53 bài viết

Gửi lúc 25 Oct 2011 - 09:03 AM

Tiếc thật.tý nữa em phải thử đi ra mấy nhà sách tìm thử xem. cuốn này giờ đúng là khá hiếm đấy, trở thành hàng độc rồi...

Tiếc là anh không còn giữ quyển này nữa. Mà quyển này hình như ngừng xuất bản rồi. Thấy nhiều người vất vả đi lùng lắm. :(. Em chịu khó qua mấy hàng sách xem. :D
Tự học guitar muốn tiến bộ nhanh nên có người hướng dẫn qua chút. Bởi chỉ đọc, hay xem video sẽ mơ hồ lắm. Đọc có ưu điểm là nếu hiểu thì hiểu sâu hơn, nhớ lâu hơn. (Chỗ nào khó hiểu, thì tự tìm kiếm hoặc hỏi người đã biết ---> cũng nhớ lâu hơn) nhưng nó lại trừu tượng hơn nhiều, dễ dẫn đến bế tắc, chán nản. Xem video dạy thì trực quan hơn, tuy nhiên sẽ khó mà nhớ lâu, hiểu sâu được; một điều nữa là dễ bị cuốn theo người dạy (học bị động, có nào đánh thế). Cho nên, nên kết hợp cả 2 cách. :D
Anh thì cũng gà thôi. Nói chung hội hè hội trại cũng "ti toe" được tý. :D. Nếu ai thích, chiều thứ 7 nào đó có thể đến nhà anh cùng chia sẻ kinh nghiệm. ;) (Nhà a ở cổng sau sư phạm).

Hôm nào anh chỉ bảo cho bọn em chút nhé.hì
  • 0
keep walking!

#9 dumblebee56

dumblebee56

_.:N3K:._

• Thành viên
  • 130 bài viết
  • Nơi sống:Hà Nội (cả 1 và 2)

Gửi lúc 25 Oct 2011 - 05:48 PM

Hàng hiếm thế này thì liệu có ebook không hả anh?
Hix, thứ 7 em phải về quê mất rồi, thôi thì hôm nào rảnh tí sang tiếp kiến vậy.
  • 0

#10 newmoon1907

newmoon1907

keep walking!

• Thành viên
  • 53 bài viết

Gửi lúc 25 Oct 2011 - 10:06 PM

hnay em đi mấy nhà sách mà không kiếm dc. chỉ có của Tạ Tấn thui.hix
  • 0
keep walking!