Jump to content

Hình ảnh

Chip vi điều khiển họ 8051

• Please log in to reply
15 replies to this topic

#1 Le Thi Bich

Le Thi Bich

Mới gia nhập

• Thành viên
  • 37 bài viết
  • Nơi sống:Bac Ninh

Gửi lúc 12 Sep 2008 - 12:23 AM

:wub: Ai là người mới học, mới tiếp xúc với việc tìm hiểu và lập trình với vi điều kiển họ 8051 hãy coppy tai liệu về
Tôi không biết tài liệu của tác giả nào nhưng rất tỉ mỉ và hay. Đưa lên cho các bạn cùng quan tâm tham khảo. Nếu ai là tác giả xin hãy mở rộng tấm lòng và thông cảm chia xẻ cùng mọi người nhé

Tệp đính kèm

• 0

#2 Pham Thanh

Pham Thanh

Mới gia nhập

• Thành viên mới
  • 1 bài viết

Gửi lúc 26 Nov 2008 - 10:44 PM

/wub.gif' class='bbc_emoticon' alt=':wub:' /> Ai là người mới học, mới tiếp xúc với việc tìm hiểu và lập trình với vi điều kiển họ 8051 hãy coppy tai liệu về
Tôi không biết tài liệu của tác giả nào nhưng rất tỉ mỉ và hay. Đưa lên cho các bạn cùng quan tâm tham khảo. Nếu ai là tác giả xin hãy mở rộng tấm lòng và thông cảm chia xẻ cùng mọi người nhé

Mình tải về BitDefender báo là Virus bạn ơi.
  • 0

#3 Guest_Kakashi_*

Guest_Kakashi_*
  • Khách

Gửi lúc 27 Nov 2008 - 02:13 AM

Em không có ý định học 8051 , anh chị nào có tài liệu về PIC thì giúp em được không ạ /4.gif' class='bbc_emoticon' alt=':D' /> thanks trước.

#4 Jacky Lee

Jacky Lee

KNOWLEDGE IS POWER

• Thành viên
  • 784 bài viết
  • Nơi sống:Hà Nội
  • Sở thích:Nghiên cứu khoa học (Điện Tử, Lập Trình,...). Nghe Nhạc (Vàng, Đỏ, Xanh, Quốc Tế....). Đá Bóng (Xem bóng đá, chơi đá bóng). Thích Du Lịch...

Gửi lúc 27 Nov 2008 - 09:07 AM

Em không có ý định học 8051 , anh chị nào có tài liệu về PIC thì giúp em được không ạ :D thanks trước.

Chọn Pic cũng hay, nhưng hơi tốn kém. Dùng AVR tối ưu hơn, mạch nạp đơn giản (kể cả mạch nạp kết nối USB) và rẻ tiền hơn. Chíp cũng vậy rẻ hơn mấy chú Pic rất nhiều. Pic có lợi thế hơn về mặt xử lý nhanh và dòng DSPic thì rất hay trong xử lý tín hiệu.
  • 0
Lê Trần Triệu Tuấn / Jacky Le
Panasonic Electronic Devices Vietnam Co., Ltd

#5 datctdb

datctdb

Mới gia nhập

• Thành viên
  • 5 bài viết
  • Nơi sống:spkt tphcm

Gửi lúc 18 Dec 2008 - 05:08 PM

:wub: Ai là người mới học, mới tiếp xúc với việc tìm hiểu và lập trình với vi điều kiển họ 8051 hãy coppy tai liệu về

khong sao dau ban.noi chung vi dieu khien khong kho lam dau.ban sieng nang mot chut la duoc a.ban doc tai lieu khong cung khong duoc dau ma phai tai phan mem ve de thuc hanh.tim phan mem proteus de mo phong,phan mem pinacle de lap trinh asm. neu lap trinh c thi dung keil c.moi tai lieu ban can thi vao trang google.com.vn.ban go tu khoa de tim thi se ra thoi.minh cung hoc theo kieu ay khong a.hoac vao esnip.com dơnload ve cung duoc.rat nhieu do ban.chuc ban hoc tot
  • 0

#6 khanh8051

khanh8051

Mới gia nhập

• Thành viên
  • 20 bài viết

Gửi lúc 23 Feb 2009 - 07:41 PM

Mình có một quyển sách khá giống bản này của bạn , chưa đọc kĩ nên chưa biết . Dù sao cũng cám ơn . Mà file bạn up có virus , mình mở = winrar thấy rõ :D.
Mình se liên lạc với bạn đẻ xin chút về 8051 . Không biết bạn có không

Bài viết này được chỉnh sửa bởi khanh8051: 23 Feb 2009 - 07:48 PM

• 0

#7 khoa1989

khoa1989

Thành viên sơ cấp

• Thành viên
  • 77 bài viết
  • Nơi sống:hồng dương- thanhoai -hà nội

Gửi lúc 28 Feb 2009 - 01:27 PM

các bạn có thể tham khỏa về VDK trên diễn đàn DIENTUVIETNAM.NET
  • 0

#8 HuyNX

HuyNX

Sản phẩm chất lượng cao của trường Công Nghệ

• Member of FOTECH Assembly
  • 2875 bài viết
  • Nơi sống:18 NCT

Gửi lúc 28 Feb 2009 - 09:33 PM

Cho em hỏi phát, muốn học về VĐK thì nên dùng C hay dùng Asem.
  • 0
3 thằng đàn ông và 1 con vịt thành 1 quán nhậu

#9 Guest_Kakashi_*

Guest_Kakashi_*
  • Khách

Gửi lúc 28 Feb 2009 - 09:40 PM

Em nghĩ là nên dùng C vì C dễ viết hơn , còn để hiểu bản chất thì nên học đến Asem , có thể kêt hợp đc cả hai thì phải . cái này thì em không chắc lắm /4.gif' class='bbc_emoticon' alt=':D' />

#10 HuyNX

HuyNX

Sản phẩm chất lượng cao của trường Công Nghệ

• Member of FOTECH Assembly
  • 2875 bài viết
  • Nơi sống:18 NCT

Gửi lúc 28 Feb 2009 - 09:43 PM

Em nghĩ là nên dùng C vì C dễ viết hơn , còn để hiểu bản chất thì nên học đến Asem , có thể kêt hợp đc cả hai thì phải . cái này thì em không chắc lắm :D

Anh cũng không định theo điện tử đâu, tự thấy không có năng khiếu mấy khoản đó. Nghe đến chip, trở, tụ là đinh cả đầu rồi. Chỉ định nghịch tí cho biết thôi :D
Chắc dùng C là đủ.
Chú đang năm 2, lên phòng MEMS của thầy Tân, thầy Long mà xin đề tài, nhiều cái hay phết, lại được các thầy hướng dẫn nữa.
  • 0
3 thằng đàn ông và 1 con vịt thành 1 quán nhậu

0 người đang đọc chủ đề này

0 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn